Rikicin ƙabilanci ya sa an katse hanyoyin waya da intanet a jihar Manipur ta India
Hausa

Rikicin ƙabilanci ya sa an katse hanyoyin waya da intanet a jihar Manipur ta India

1731782672207

Jami’an lafiya sun ce aƙalla Falasɗinawa goma ne suka mutu a wani hari da Isra’ila ta kai ta sama kan wata makaranta da ‘yangudun hijira ke zaune a birnin Gaza.

Masu aikin ceto na ci gaba da aikin neman waɗanda ke da sauran numfashi da ke ƙarƙashin ɓuraguzai a makarantar ta Abu Assi a sansanin ‘yangudun hijira na Shati.

Ana ganin akwai mutane da dama da ɓuraguzai suka binne.

Har yanzu Isra’ila ba ta ce komai ba a kan harin..

Akwai kuma wasu mutane tara daban da suka rasu a wasu hare-haren na Isra’ila a birnin na Gaza.

Haka kuma a can Lebanon ma, ma’aikatar lafiya ta ƙasar ta ce hare-haren Isra’ila a wani ƙauye da ke gabashin yankin Baalbek, sun kashe mutum shida da suka haɗa da yara uku.

    Leave a Reply

    Your email address will not be published. Required fields are marked *